django-cms - en to is translation catalogue (344 entries)

en: %(name)s object with primary key %(key)r does not exist.
is: %(name)s hlutur með frumlykilinn %(key)r er ekkki til.

en: %(plugin_name)s plugin at position %(position)s in %(placeholder)s was deleted.
is: %(plugin_name)s íbót á staðsetningu %(position)s í %(placeholder)s hefur verið eytt.

en: %(plugin_name)s plugin edited at position %(position)s in %(placeholder)s
is: %(plugin_name)s íbót breytt í staðsetningu %(position)s í %(placeholder)s

en: (current)
is: (núverandi)

en: (global)
is: (altækt)

en: <Empty>
is: <Tómt>

en: <span title="Restrictions: %(title)s">%(icon)s</span>
is: <span title="Takmarkanir: %(title)s">%(icon)s</span>

en: A description of the page sometimes used by search engines.
is: Lýsing á síðunni sem er stundum notuð af leitarvélum.

en: A link to a page has priority over a text link.
is: Hlekkur á síðu hefur forgang yfir texta hlekk.

en: Action
is: Aðgerð

en: Add
is: Bæta við

en: Add %(name)s
is: Bæta %(name)s

en: Add Another
is: Bæta við öðrum

en: Add Child
is: Bæta við íflekki

en: Add Plugin
is: Bæta við Íbót

en: Add child page
is: Bæta við íflekki síðu

en: Add page permission also requires edit page permission.
is: Réttindi til að bæta við síðu þarfnast réttinda til að breyta síðu.

en: Admin
is: Stjórnandi

en: Advanced
is: Ítarlegt

en: Advanced Settings
is: Ítarlegar Stillingar

en: Advanced options
is: Ítarlegar stillingar

en: All
is: Allt

en: All permissions
is: Öll réttindi

en: An email adress has priority over a text link.
is: Netfang hefur forgang yfir texta hlekk.

en: An error occured. Please reload the page
is: Villa átti sér stað. Vinsamlegast endurhladdu síðuna

en: Another page with this slug already exists
is: Önnur síða með þessu skoti er þegar til.

en: Application
is: Forrit

en: Are you sure you want to delete this plugin?
is: Ertu viss um að þú viljir eyða þessari íbót.

en: Are you sure?
is: Ertu viss?

en: Articles
is: Greinar

en: Available Plugins
is: Íbætur í boði

en: Available plugins
is: Íbætur í boði

en: Basic Settings
is: Grunnstillingar

en: CMS - your user account was changed.
is: CMS - notandaaðganginum var breytt.

en: CMS - your user account was created.
is: CMS - notandaaðgangurinn þinn var stofnaður.

en: Calculate route
is: Reikna leið

en: Calculate your fastest way to here
is: Reiknaðu fljótlegustu leiðina hingað

en: Can add
is: Getur bætt við

en: Can change permissions
is: Getur breytt leyfum

en: Can delete
is: Getur eytt

en: Can edit
is: Getur breytt

en: Can move
is: Getur fært

en: Can publish
is: Getur birt

en: Can view
is: Getur skoðað

en: Cancel
is: Hætta við

en: Change
is: Breyta

en: Change a page
is: Breyta síðu

en: Choose a page to include its plugins into this placeholder, empty will choose current page
is: Veldu síðu til að velja íbætur fyrir þennan staðgengil. Tómt til að velja þessa síðu.

en: Choose copy options
is: Veldu afritunar stillingar

en: Color Settings
is: Lita stillingar

en: Copied %(language)s plugins to %(placeholder)s
is: Afritaði %(language)s íbætur til %(placeholder)s

en: Copy
is: Afrita

en: Copy Plugins
is: Afrita Íbætur

en: Copy options
is: Afrita valmöguleika

en: Copy permissions
is: Afrita réttindi

en: Created
is: Stofnað

en: Current page
is: Núverandi síða

en: Cut
is: Klippa

en: Database error
is: Gagnagrunns villa

en: Delete
is: Eyða

en: Delete %(language)s translation
is: Eyða %(language)s þýðingu

en: Delete Page
is: Eyða Síðu

en: Dutch
is: Hollenska

en: Edit mode
is: Breytingarhamur

en: Edit selected plugin
is: Breyta valinni íbót

en: Edit this page in %(language)s
is: Breyta þessari síðu á %(language)s

en: Email notification requires valid email address.
is: Tilkynningar yfir tölvupóst þurfa gilt netfang.

en: English
is: Enska

en: Error! You don't have permissions to move this page. Please reload the page
is: Villa! Þú hefur ekki réttindi til að færa þessa síðu. Vinsamlega endurhladdu síðuna.

en: Example: "brains AND zombies AND from:umbrella AND to:nemesis": tweets from the user "umbrella" to the user "nemesis" that contain the words "brains" and "zombies"
is: Dæmi:  "brains AND zombies AND from:umbrella AND to:nemesis":  tíst frá notandanum  "umbrella" til notandans "nemesis" sem innihalda orðin "brains" og "zombies"

en: Extra Context
is: Auka samhengi

en: File
is: Skrá

en: Filter
is: S+oa

en: Filter:
is: Sía

en: French
is: Franska

en: From Language
is: Frá Tungumáli

en: Generic
is: Almennt

en: German
is: Þýska

en: Get Adobe Flash Player
is: Ná í Adobe Flash Player

en: Grant on
is: Leyfa á

en: Group
is: Hópur

en: Groups
is: Hópar

en: Hidden
is: Falið

en: History
is: Saga

en: Home
is: Heim

en: Hook application to this page.
is: Krækja forrit við þessa síðu.

en: If none selected, user haves granted permissions to all sites.
is: Ef ekkert er valið hefur notandi veitt réttindi fyrir allar síður.

en: Inherit Plugins from Page
is: Erfa íbætur frá Síðu

en: Insert plugin
is: Skjóta inn íbót

en: Invalid URL, use /my/url format.
is: Ógild URL, notaðu /mitt/url sniðið.

en: Keep this field empty if standard path should be used.
is: Haltu þessum reit tómum ef stöðluð slóð skal vera notuð.

en: Language
is: Tungmál

en: Language must be different than the copied language!
is: Tungumál þarf að vera annað en afritaða tungumálið!

en: Language must be set to a supported language!
is: Valið tungumál verður að vera stutt af kerfinu!

en: Language or Page must be filled out
is: Tungumál eða Síðu þarf að fylla út

en: Last changes
is: Síðustu breytingar

en: Link
is: Hlekkur

en: List of pages
is: Listi síðna

en: Loading...
is: Hleður...

en: Log in to administration <a href="%(login_url)s">here</a>.
is: Innskráning kerfisstjórnar <a href="%(login_url)s">here</a>.

en: Login
is: Skrá inn

en: Login url: %(login_url)s
is: Innskráningar slóð: %(login_url)s

en: Logout
is: Skrá út

en: Map
is: Kort

en: Menu Title
is: Titill Valmyndar

en: Message
is: Skilaboð

en: Missing flash plugin. Please download the latest Adobe Flash Player:
is: Vantar Flash íbót. Vinsamlegast settu upp nýjasta Adobe Flash Player.

en: Move to placeholder
is: Færa til staðgengils

en: Move/add Pages
is: Færa/bæta við Síðum

en: Must be a positive integer followed by “px” or “%”.
is: Verður að vera jákvæð heil tala, fylgt eftir með "px" eða "%#.

en: New password
is: Nýtt lykilorð

en: New password confirmation
is: Staðfestinig nýs lykilorðs

en: No Plugin selected. Selected one on the left side
is: Engin íbót valin. Veldu eina frá vinstri bliðinni.

en: No object selected.
is: Engir hlutir valdir.

en: Not a plugin object
is: Hlutur er ekki íbót

en: Note: This page reloads if you change the selection. Save it first.
is: Ath: Þessi síða endurhleðst ef þú breytir valinu. Vistaðu fyrst.

en: Notify user
is: Tilkynna notanda

en: Number of entries to display
is: Fjöldi [entries] til að birta

en: Optional: the language of the plugins you want
is: Val: tungumál íbótanna sem þú vilt

en: Overwrite URL
is: Yfirskrifa URL

en: Overwrite what is displayed in the menu
is: Yfirskrifa hvað er birt í valmyndinni

en: Overwrites what is displayed at the top of your browser or in bookmarks
is: Yfirskrifar hvað er birt efst í vafranum eða í bókamerkjum

en: Page
is: Síða

en: Page %(pages)s has the same url '%(url)s' as current page "%(instance)s". | Pages %(pages)s have the same url '%(url)s' as current page "%(instance)s".
is[0]: Síða %(pages)s hefur sömu slóð '%(url)s' og núverandi síða "%(instance)s".
is[1]: Síður %(pages)s hafa sömu slóð '%(url)s' og núverandi síða "%(instance)s".

en: Page <a href="%(admin_url)s">%(page)s</a> may require approvement by you.
is: Síðan <a href="%(admin_url)s">%(page)s</a> gæti þarfnast samþykkis þíns,

en: Page Settings
is: Stillingar Síðu

en: Page Title
is: Titill síðu

en: Page doesn't inherit any permissions.
is: Síða erfir engin réttindi.

en: Page global permission
is: Víðvær réttindi síðu

en: Page moderator state
is: Staða gæslumanns á síðu

en: Page moderator states
is: Stöður gæslumanna á síðu

en: Page not found on %(domain)s
is: Síða fannst ekki á %(domain)s

en: Page permission
is: Réttindi síðu

en: Page permissions
is: Réttindi síðu

en: Page states
is: Stöður síðu

en: Page was copied.
is: Síða var afrituð.

en: Pages global permissions
is: Víðvær réttindi síðna

en: Pages on:
is: Síður á:

en: Password
is: Lykilorð

en: Password:
is: Lykilorð:

en: Path
is: Slóð

en: Picture
is: Mynd

en: Please correct the error below. | Please correct the errors below.
is[0]: Vinsamlega leiðréttu villuna fyrir neðan.
is[1]: Vinsamlega leiðréttu villurnar fyrir neðan.

en: Please select a plugin type.
is: Vinsamlega veldu tegund íbótar.

en: Please select user or group first.
is: Vinsamlegast veldu notanda eða hóp fyrst.

en: Plugin height (in pixels).
is: Hæð íbótar (í pixlum eða prósentum).

en: Plugin saved successfully.
is: Íbót hefur verið vistuð.

en: Plugin width (in pixels or percent).
is: Breidd íbótar (í pixlum eða prósentum).

en: Plugins
is: Íbætur

en: Publish
is: Birta

en: Publish draft
is: beiðni um birtingu

en: Recover (any) pages
is: Endurheimta síður

en: Recover deleted %(name)s
is: Endurheimta eytt %(name)s

en: Recover deleted %(verbose_name)s
is: Endurheimta eytt %(verbose_name)s

en: Redirect
is: Endurvísa

en: Redirects to this URL.
is: Endurvísir á þetta URL

en: SEO Settings
is: Stillingar leitarvélabestunar

en: Save
is: Vista

en: Save and add another
is: Vista og bæta við annarri

en: Save and continue editing
is: Vista og halda áfram breytingum

en: Save as new
is: Vista sem nýtt

en: Select a valid page
is: Veldu gilda síðu

en: Select a valid site
is: Veldu gilda síðu

en: Site Administration
is: Kerfisstjórn síðu

en: Slug
is: Skot

en: Snippet
is: Úrklippa

en: Snippets
is: Úrklippur

en: Successfully moved
is: Tókst að færa

en: Switch on/off
is: Kveikja af/á

en: Teaser
is: Beita

en: Template
is: Sniðmát

en: Template %(template)s does not exist.
is: Sniðmát %(template)s er ekki til.

en: Test Plugin
is: Prófa Íbót

en: Text
is: Texti

en: Text editor does not support editing objects.
is: Ritillinn styður ekki breytingar á hlutum.

en: Text editor does not support inserting objects.
is: Ritilinn styður ekki innsetningar á hlutum.

en: The current language of the content fields.
is: Núverandi tungumál efnisreitanna

en: The default title
is: Sjálfgefinn titill

en: The part of the title that is used in the URL
is: Hluti titilsins sem er notaður í URL slóðinni.

en: The permission to add new pages requires the permission to change pages!
is: Réttindin til að bæta við nýjum síðum þarf réttindi til að breyta síðum!

en: The permission to add new users requires the permission to change users!
is: Réttindin til að bæta við nýjum notanda þarf réttindi til að breyta notendum!

en: The site the page is accessible at.
is: Vefsíðan sem síðan er aðgengileg á.

en: The template used to render the content.
is: Sniðmátið notað til að birta efnið.

en: There only exists one translation for this page
is: Það er eingöngu til ein þýðing af þessari síðu

en: Title
is: Titill

en: To add permissions you also need to edit them!
is: Til að bæta við réttindum þarftu einnig að breyta þeim!

en: Twitter Search
is: Twitter leit

en: Unpublish
is: Hætta birtingu

en: Use latitude & longitude to fine tune the map position.
is: Notaðu lengdar- og breiddargráðu til að fínstilla staðsetningu á kortinu.

en: User
is: Notandi

en: User & Group permissions
is: Réttindi Notanda og Hópa

en: User (page)
is: Notandi (síða)

en: User details
is: Smáatriði notanda

en: User group (page)
is: Notandahópur (síða)

en: User groups (page)
is: Notendahópar (síða)

en: Username
is: Notandanafn

en: Username:
is: Notandanafn:

en: Users (page)
is: Notendur (síða)

en: Video
is: Myndband

en: View History
is: Skoða sögu

en: View on page
is: Skoða á síðu

en: View on site
is: Skoða á síðu

en: View restriction
is: Skoða takmörkun

en: View restrictions
is: Skoða takmarkanir

en: When to expire the page. Leave empty to never expire.
is: Hvenær síðan skal renna út. Skildu eftir tómt svo hún renni aldrei út.

en: You do not have permission to add plugins
is: Þú hefur ekki réttindi til að bæta við íbótum

en: You do not have permission to change pages.
is: Þú hefur ekki réttindi til að breyta síðum.

en: You do not have permission to change the template
is: Þú hefur ekki réttindi til að breyta sniðmátinu

en: You do not have permission to change this page
is: Þú hefur ekki réttindi til að breyta þessari síðu

en: You do not have permission to publish this page
is: Þú hefur ekki réttindi til að birta þesa síðu

en: You don't have permission to add content here.
is: Þú hefur ekki réttindi til að bæta við efni hér.

en: You don't have permission to add plugins
is: Þú hefur ekki réttindi til að bæta við íbótum

en: You don't have permission to delete a plugin
is: Þú hefur ekki réttindi til að eyða íbót

en: You must save the page first to add plugins.
is: Þú verður að vista síðuna fyrst til að bæta við íbótum.

en: Your address:
is: Heimilisfang:

en: Your changes to this plugin have not been saved.
is: Breytingar þínar á þessari íbót hafa ekki verið vistaðar.

en: actions
is: a'ger'or

en: add
is: Bæta við

en: additional content
is: auka efni

en: address
is: götuheiti

en: alternate text
is: annar texti

en: application
is: forrit

en: attached menu
is: áföst valmynd

en: auto hide
is: fela sjálfkrafa

en: auto play
is: sjálfvirk spilun

en: background color
is: bakgrunns litur

en: body
is: meginmál

en: can add
is: getur bætt við

en: can change advanced settings
is: getur breytt ítarlegum stillingum

en: can change permissions
is: getur breytt réttindum

en: can delete
is: getur eytt

en: can edit
is: getur breytt

en: can move
is: getur fært

en: can publish
is: getur birt

en: can recover any deleted page
is: getur endurheimt eyddar síður

en: can recover pages
is: getur endurheimt síður

en: can_view
is: má_skoða

en: center
is: miðja

en: changed
is: breytt

en: changed by
is: breytt af

en: city
is: borg

en: copy
is: afrita

en: count
is: telja

en: created
is: stofnað

en: created by
is: stofnað af

en: creation date
is: stofnað dagsetning

en: cut
is: klippa

en: default
is: sjálfgefið

en: delete
is: eða

en: description
is: lýsing

en: down
is: niður

en: edit
is: breyta

en: edit this page
is: breyta þessari síðu

en: end
is: endir

en: file
is: skrá

en: file missing!
is: vantar skrá!

en: for anonymous users only
is: eingöngu fyrir nafnlausa notendur

en: for logged in users only
is: eingöngu fyrir innskráða notendur

en: fullscreen
is: fullfisjað

en: group
is: hópur

en: height
is: hæð

en: home
is: heim

en: image
is: mynd

en: in navigation
is: í valmynd

en: insert above
is: skjóta inn fyrir ofan

en: insert below
is: skóta inn fyrir neðan

en: insert inside
is: skjóta inní

en: is published
is: er birt

en: keywords
is: lykilorð

en: language
is: tungumál

en: last changes
is: síðustu breytingar

en: latitude
is: breiddargráða

en: left
is: vinstri

en: left column
is: bakgrunns litur

en: limit when this page is visible in the menu
is: takmarka hvenær þessi síða birtist í valmyndinni.

en: link
is: hlekkur

en: link hint
is: vísbending hlekks

en: loading tweets...
is: sæki tíst...

en: loadingbar color
is: litur hlöðunarstangar

en: login required
is: þarfnast innskráningar

en: long description
is: ítarleg lýsing

en: longitude
is: lengdargráða

en: loop
is: lykkja

en: mailto
is: netfang

en: map title
is: titill korts

en: menu visibility
is: sýnileiki valmyndar

en: more
is: meira

en: movie file
is: myndbandsskrá

en: movie url
is: myndbands url

en: name
is: nafn

en: new window
is: nýjum glugga

en: off
is: af

en: on
is: á

en: overwrite the title (html title tag)
is: yfirskrifa titilinn (html titill)

en: overwrite the title in the menu
is: yfirskrifa titilinn í valmyndinni

en: page
is: síða

en: pages
is: síður

en: parent window
is: umflekkur gluggi

en: plugin_name
is: nafn íbótar

en: position
is: staðsetning

en: preview image file
is: forsýna myndaskrá

en: publication date
is: dagsetning birtingar

en: publication end date
is: lokadagsetning birtingar

en: published
is: birt

en: query
is: fyrirspurn

en: redirect
is: endursenda

en: restricted
is: takmarkað

en: right
is: hægri

en: right column
is: bakgrunns litur

en: route planer
is: vegvísun

en: route planer title
is: titill vegvísunar

en: same window
is: sama glugga

en: seekbar bg color
is: seekbar bakgrunns litur

en: select this page
is: velja þessa síðu

en: side
is: síða

en: sidebar column
is: bakgrunns litur

en: site
is: síða

en: sites
is: síður

en: slot
is: skot

en: slug
is: skot

en: start
is: byrjun

en: target
is: markmið

en: template
is: sniðmát

en: text color
is: texta litur

en: three columns
is: þrír dálkar

en: title
is: titill

en: topmost frame
is: efsti rammi

en: twitter user
is: twitter notandi

en: two columns
is: tveir dálkar

en: up
is: upp

en: use .flv file or h264 encoded video file
is: nota .flv skrá eða h264 kótaða myndbandsskrá

en: use swf file
is: nota swf skrá

en: user
is: notandi

en: view
is: skoða

en: view restricted
is: Skoða takmarkað

en: vimeo or youtube video url. Example: http://www.youtube.com/watch?v=-iJ7bs4mTUY
is: vimeo eða youtube slóð. Dæmi: http://www.youtube.com/watch?v=-iJ7bs4mTUY

en: we
is: við

en: we replied to
is: við svöruðum

en: we said,
is: við sögðum,

en: we were
is: við vorum

en: we were checking out
is: við vorum að skoða

en: width
is: breidd

en: zip code
is: póstnúmer

en: zoom level
is: stækkun
